วัดจุฬามณี ตรวจสอบกำหนดปิด/เปิดวัดก่อนเดินทางนะคะ

อยู่แม่กลองมา6ปี หนอนฯไม่เคยเข้าไปทำบุญวัดนี้เลยค่ะ (ได้แต่ทำกุศลบริจาคให้กับหน่วยกู้ภัยสรรพราเชนทร์ ลูกศิษย์หลวงพ่อเนื่อง หลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณี)  แต่เห็นตั้งแต่ปีที่แล้วว่ามีประชาชนมาสักการะเยอะมากๆ

ช่วงวันตรุษจีนหนอนฯพาเพื่อนนั่งเรือชมวิวเที่ยวเล่น เรือผ่านวัดพวกเราก็ไม่ได้แวะค่ะ แต่เห็นมีเรือให้บริการจากตลาดน้ำอัมพวาท่านละ50บาท(ไป-กลับ)รอให้บริการอยู่ที่ท่าน้ำวัดคึกคักทีเดียว

เช้านี้เห็นประกาศว่าจะปิดช่วง8-12 นี้ ก่อนหน้านี้ก็เห็นมีปิดปรับปรุงลานจอดรถ

ท่านใดจะไปก็ตรวจสอบก่อนนะคะว่าเปิดไหม ทางวัดมีfbค่ะ

เดินทางไปไหน ขอให้ปลอดภัย ไม่ประมาท การ์ดไม่ตกนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่