แมวเป็นคริปโต เลี้ยงรวมกับคนได้ไหมคะ

กระทู้คำถาม
แมวเราเป็นเอดส์อยู่ก่อน ตอนนี้อายุ 10ขวบ อดีตแมวจร
 แมวติดเรามาก นอนในห้องกับเราเกือบ5 ปี จนตรวจเจอคริปโต เมื่อ 1สัปดาห์ 

แมวเป็นโรคนี้ควรหากรงขังแยก หรือยังเลี้ยงกับคนได้ปกติคะ

ปล. แมวเรายังใบหน้า ตา จมูกปกติ แต่ที่เท้ามีเป็นแผลสดขึ้นมาเล็กน้อย ตอนนี้เริ่มแห้งแล้ว

ขอทราบวิธีดูแล และป้องกันการติดเชื้อจากเขาด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่