พาลูกแมวที่บ้านไปหาหมอ หมอบอกว่าน้องเป็นหัดแมว ควรให้น้องกินยาเขียวดีไหมคะ?

กระทู้คำถาม
วันนี้หาลูกแมวที่บ้านไปหาหมอแล้ว ผลตรวจออกมาน้องเป็นหัดแมว คุณหมอนัดให้ไปฉีดยาให้น้ำเกลือทุกวัน แต่ที่บ้านไม่ยอมไปส่งเรา เราควรให้น้องกินยาเขียวแทนดีไหมคะ
อาการน้อง ไม่ซึม วิ่งเล่นปกติ กินได้ปกติ
มีแค่ อาการท้องเสีย(น่าจะมีเลือดปนด้วย)
เราเครียดมากอยากเอาน้องไปรักษาแต่ก็ ติดเรื่องครอบครัว กับเรื่องค่าใช้จ่าย(เรามีเงินอยู่แต่ถ้ารักษาระยะยาวน่าจะไม่พอ) เราจะทำไรได้บ้างคะ น้องอายุ2เดือนกว่าๆ ยังไม่ได้รับวัคซีน วันนี้ว่าจะไปฉีดให้น้องแต่น้องดันป่วยสะก่อน 😔
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่