คุณเคยมีประสบการณ์เดินผ่านหรือปะทะ คนสติไม่สมประกอบ คนบ้า หรือ Homeless บ้างคะ ?

ของเรานี่สดๆร้อนๆเลยค่ะ เกิดขึ้นวันนี้เลย 05/02/2022 

เมื่อช่วง11โมงที่ผ่านมา เราเดินอยู่แถว ถนนราชดำริ ค่ะ กำลังเดินจากโรงแรมเอรวัณ เพื่อจะเดินไปขึ้นรถไฟที่สถานีราชดำริ 
พอเราเดินผ่านโรงแรมมาถึงทางเข้าซอยมหาดเล็กหลวง1 จังหวะที่เรากำลังจะเดินผ่านทางเข้าซอย เราเห็นคนสติไม่ดีคนนึงเป็นผู้ชาย กำลังจะเดินผ่านมาทางเรา ตอนนั้นเราตั้งสติและเดินหลบเข้าซอย1 ไปค่ะ เดินเข้าซอยไปจนถึงกลางซอย เราเลยยืนมองอยู่แป๊ปนึงว่าเขาจะเดินตามเรามั้ย เพราะตอนเราเดิน ไม่มีใครคนอื่นเดินตามหลังเราเลย แต่ไม่ค่ะ เขาเดินผ่านซอย1 ไป แต่ก็หันมามองเราแล้วเขาชูนิ้วกลางใส่ 55555555555555555 งงแท้ อะไรวะเนี่ย  ปกติเวลาเราเดินไปไหนมาไหน เราก็จะบอกอยู่แล้วค่ะ ว่าข้างหน้ามีใครที่กำลังจะเดินผ่านเราบ้าง เราไม่ใช่คนที่เดินมองพื้นอะเนอะ อย่างว่าแหละค่ะ คนพวกนี้อ่ะ เราไม่มีทางรู้หรอกว่าในหัวเขาคิดอะไรอยู่  เราว่าอาจเกิดจากการที่เราเดินแล้วมีแต่เราเดินอยู่คนเดียว เราคงเผลอไปมองเขามั้งคะ เป็นจังหวะที่เราต้องมองรถ มองคน ด้วยค่ะ เพราะอยู่ต้นซอย  เขาเลยอาจจะเลยเกิดไม่พอใจ  แต่เราไม่ได้ตั้งใจมองนะคะ ก็มองแบบว่าจะเดินไปข้างหน้าก็ต้องมองคนมองทางอ่ะ 
แต่ก็โล่งค่ะที่เขาไม่เดินตามเข้าซอย  หลังจากที่เมคชัวร์ว่าเขาเดินออกไปไกลแล้ว เราก็เดินออกจากซอยเพื่อเดินตรงไปยังสถานีBTS เหมือนเดิมค่ะ 

ช่วงโควิดเจอคนพวกนี้เดินตามถนนมากขึ้น เราก็ยิ่งต้องมองต้องระวัง เวลาจะเดินไปไหนมาไหน 

ขออภัยหากแท็กมั่วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่