ขอสอบถามอาการข้างเคียงหลังฉีดโมเดอน่าค่ะ

ขอสอบถามอาการข้างเคียงหลังฉีดโมเดอน่าค่ะ เราเพิ่งฉีดเมื่อวาน 3 ก.พ. 65 รู้สึกหลังจาก 1-2 ช.ม. มีอาการ เวียนหัว ปวดหัวนิดหน่อย ปวดแขนและในบางอิริยาบถ มีอาการปวดขา เหมือนเส้นยึด เส้นพลิก (เหมือนเวลาออกกำลังแล้ว ขยับไม่ถูกท่า) เป็นบางครั้ง ที่ขาฝั่งเดียวกับแขนที่ฉีด วันนี้ มีอาการแบบเดียวกันกับขาอีกฝั่ง ด้วย แบบนี้ปกติมั้ยคะ เพราะ คนในครอบครัวปวดแค่แขนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่