อยากได้โปรแกรม/คำแนะนำ เที่ยวระนอง ดำน้ำ

สวัสดีค่ะ พอดีเรามีแพลนจะไปเที่ยวระนอง แต่ด้วยความที่ไม่เคยไปเลย เลยทำให้จัดทริปไม่ถูก เราจะเดินทางจากกรุงเทพค่ะ แต่ไม่รู้ว่าควรจะเริ่มจากตรงไหน จองที่พักที่ไหน เราลองเสิร์จหาสถานที่ต่างๆ แล้ว ที่สนใจก็คือ พวกหมู่เกาะกำ เกาะค้างคาว เกาะญี่ปุ่น เกาะซาลิ เกาะแมคคลอยด์ ..... เราก็เลยอยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆค่ะ เผื่อมีเพื่อนๆ คนไหน เคยไปมาแล้ว หรืออาศัยอยู่ระนอง แล้วอยากแชร์ทริป หรือแนะนำที่เที่ยวได้เลยนะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยค่าาาา😍😍😍
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่