อนามัยไม่ยอมฉีดวัคซีนให้ตามที่ลงทะเบียนไว้

ผมขอร้องเรียน อนามัยบางกุ้ง จ.สุราษฎ์ธานี หน่อยนะคับ วันนี้พ่อผมเดินทางไปฉีดวัคซีนเข็มแรกตามใบนัดที่ได้ลงทะเบียนไว้ และได้เลือกเป็น ไฟเซอร์+ไฟเซอร์ แต่ทาง จนท.บอกพ่อผมว่าต้องฉีด แอตตร้า ก่อนซึ่งยังไม่มีให้มาสัปดาห์หน้า ทั้งๆที่พ่อผมอยู่ในกลุ่ม เปราะบาง อายุเกิน 60 และก็ไม่มีการแจ้งเหตุผลใดๆ ว่าทำไมไม่ฉีดไฟเซอร์ให้ทั้งที่มีวัคซีน ไม่ทราบว่าจะเก็บวัคซีนไว้ให้ใครหรอคับ เสียความรู้สึกกับระบบการทำงานของภาครัฐ ทั้งที่ภาษีก็มาจากประชาชนอย่างพวกผมทั้งนั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่