พนง. 7 - Eleven ควรถามลูกค้าก่อนว่าจะรับถุงทนทานรึไม่ครับ

เมื่อกี้นี้ตอน 1 ทุ่ม ผมติดฝนจึงเดินเเวะ 7-11 หน้าปากซอยบ้าน เห็นเลย์รสเห็ดทรัฟเฟิลออกใหม่เลยอยากลองชิมดู และเห็นลำไยมาลีกระป๋องใหญ่ลดราคาจาก 95 บาทเหลือ 65 บาท เลยซื้อมา ตอนคิดเงินเสร็จเค้าใส่ถุงมาให้ และฝนก็หยุดตก ผมจึงรีบเดินกลับบ้าน แต่ก็ชะงักตรงที่เมื่อผมตรวจดูใบเสร็จเพื่อตรวจดูว่าราคาเป็นอะไรยังไง ปรากฏว่า มีการคิดค่าถุง 1 บาท นี่คือบทสนทนาระหว่างผมกับ พนง. 7-11

ผม : ถาม พนง. ว่า มีค่าถุงด้วยรึครับ
พนง. : เดินกลับมาที่เคาน์เตอร์แคชเชียร์พร้อมกับพูดว่า "เดี๋ยวเอาเงินคืนให้"
ผม : ก่อนที่จะใส่ถุงทนทานให้ลูกค้า น่าจะถามลูกค้าก่อนนะ ว่ารับหรือไม่รับถุง

แล้วผมอยากบอกว่า ถ้าให้ถูก พนง. ควรนำใบเสร็จไปยกเลิกและคืนเงินให้ผมพร้อมกับออกใบเสร็จใบใหม่ให้ ไม่ใช่นำเงินส่วนตัวมาคืนให้ผม ซึ่งมันไม่ถูกต้องครับ แย่มาก

ฝากปรับปรุงตรงจุดนี้ด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่