รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการเดินทางไปต่างประเทศครับ

สวัสดีครับเพื่อนผมเป็นชาวออสเตรเลียแต่งงานกับคนไทย 5 ปีอยู่เชียงใหม่มาประมาณ 16 ปี ปัจจุบันมีบัตรประชาชนสีชมพู และมีชื่อในทะเบียนบ้านไทย ฉีดวัคซีนแล้ว 3 เข็ม อยากจะเดินทางกลับไปเยี่ยมบ้านที่ออสเตรเลียเพราะไม่ได้กลับไปเยี่ยมพ่อที่แก่มาก 3 ปีแล้วในช่วงต้นเดือนเมษายน อยากสอบถามว่า
1.จะซื้อตั๋วของการบินไทยจากเชียงใหม่ไปลงสิงคโปร์ และต่อไปออสเตรเลีย โดยไม่ต้องผ่านกรุงเทพฯ ทำได้ไหม? ต้องทำการจองหรือติดต่ออะไรเพิ่มเติมหรือไม่?
2.ถ้ากลับมาจากออสเตรเลีย ช่วงต้นเดือนพฤษภาคม จากออสเตรเลีย มาลงสิงค์โปร์และตรงมาเชียงใหม่ได้ไหม? ถ้าได้ต้องกักตัวไหม? กักตัวที่ไหน? กี่วัน? 
รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่