มีใครทราบบ้างไหมคะว่าการส่งศพไปชันสูตรที่ มศว. มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

เนื่องจากคุณแม่ของเราเสียชีวิตค่ะ เสียชีวิตไปเฉยๆ โดยที่ไม่มีโรคประจำตัวหรือไม่ได้ประสบอุบัติเหตุร้ายแรง ทางคุณหมอจึงให้ส่งศพไปชันสูตรที่ มศว. ค่ะ ที่มาถามเพราะเราลองค้นจากหลายที่ ลองถามเจ้าหน้าที่กู้ภัยกับพยาบาลแล้วก็ยังไม่ทราบเลยค่ะว่ามันมีค่าใช้จ่ายในการผ่าชันสูตรเท่าไหร่
อีกอย่างคือคุณแม่มีบัตรทองไม่ทราบว่าจะได้ส่วนลดอะไรหรือไม่
มันเร็วเกินไปค่ะ จนตอนนี้ก็ยังทำใจไม่ได้ 
ถ้าท่านใดทราบรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ

***เราไม่รู้จะลงแท็กอะไรนะคะ ต้องขอโทษด้วยถ้าแท็กไปผิดที่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่