ต่อหัวเสือบนหัวนอน

คือบ้านผมเป็นบ้านไม้แล้วม่ช่องรูที่แมลงเข้าได้ง่าย ตอนแรกไม่มีอะไรพออยู่ๆ มีต่อตัวหนึ่งสีดำสนิทลำตัวมีสีลายสีเหลืองอมส้มอยู่แถบนึงมาสร้างรังอยู่บนหัวนอนผม อยู่ห่างจากพื้นประมาณ2.5เมตร ตอนนี้รังสร้างได้ประมาณ7-8ซม. ผมอยากรู้วิธีจัดการมันอะครับ คือเวลานอนกลัวมันบินมาต่อยมาก อีกอย่างกลัวมันสร้างรังใหญ่ด้วย แม่ผมจะเอาออกให้แต่กลัวแม่เป็นอันตรายด้วย อยากรู้วิธีที่ปลอดภัยแล้วได้ผลครับ
ปล.ไม่กล้าแจ้งจนท. เพราะรังมันยังไม่ใหญ่มาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่