เรียนม.ปลายสายศิลป์คำนวน ศิลป์ภาษา เข้าคณะวิทย์ศาสตร์เทคโนโลยีได้ไหม

สวัสดีค่ะ เป็นเด็กม.3กำลังจะเลือกสายเข้าเรียนต่อคะ ที่โรงเรียนที่จะต่อมีสาย วิทย์-คณิต ศิลป์คำนวณ ศิลป์ภาษา (เกาหลี จีน ฝรั่งเศษ อังกฤษ ญี่ปุ่น)
ตอนนี้ค่อนข้างกังวลค่ะว่าจะติดสายวิทย์-คณิตไหมนะคะ แต่ที่แน่ๆมหาลัยจะเข้าสายวิทย์-เทคโนโลยีค่ะ เลยอยากทราบว่า2สายที่เหลือมันเข้าได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่