ควรซื้อรถอะไรเพื่อรับมือกับซอมบี้ครับ

กระทู้คำถาม
กำลังจะออกรถใหม่ จากสถานการณ์โควิดที่ผ่านมา เลยคิดว่าจะซื้อรถเพื่อรับมือกับซอมบี้ด้วยครับ เตรียมไว้เผื่อไวรัสทีในห้องทดลองรั่วออกมาเหมือนโควิด ส่วนตัวมองฟอร์จูนเนอร์ขับ4 ดีเซลครับ เพราะวิ่งในเมือง ในป่าได้ สูงพอที่จะซอมบี้จะไม่หนุนท้องรถ หาน้ำมันง่ายจากปั๊มและรถบรรทุก รถทำทาง รถแทรกเตอร์  หาอะไหล่ได้จากศูนย์และร้านอะไหล่ทั่วไป  กว้างขวางพอที่จะนอนในรถได้ รบกวนสมาชิกช่วยวิจารณ์และแนะนำรุ่นอื่นๆด้วยครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่