สุขภาพแบตเตอรี่ iphone13 ลดเร็ว

สวัสดีค่ะ ซื้อ iphone13 มาได้ 1 เดือน เรารักษาอย่างดี ไม่เคยชาร์จแบตตอนเล่นเลย พอแบตเต็มก็เอาออกทุกครั้ง แต่สุขภาพแบตลดเหลือ 99 แล้วค่ะ รู้สึกว่าลดเร็วมาก ใช้แค่ 1 เดือนเอง แบบนี้ปกติไหมคะ โทรศัพท์เราน่าจะยังอยู่ในประกัน เราควรเคลมอะไรมั้ย อันนี้ซื้อที่ ais ค่ะ เค้าจะรับเคลมมั้ย หรือว่ามันยังปกติแล้วเค้าไม่รับคะ แต่รู้สึกว่ามันลดเร็วจริงๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่