ยังไม่ได้OTหลังลาออกจากบริษัทตัว T สีแดงจะ 3 เดือนแล้ว?

สอบถามหน่อยครับว่าบริษัทอื่น ๆ ตอนลาออกจากงานแล้วได้รับ OT ช้าบ้างรึป่าวครับ จขกท.ออกตั้งแต่ปลายเดือนพฤศจิกายน จนปัจจุบัน(ปลายเดือนมกราคม)ก็ไม่ได้รับโอที ตอนจะรับเงิน OT ปลายเดือนธันวาคมเค้าให้เหตุผลว่าเอกสารส่งขอเบิก OT เปิดไม่ได้และคือถ้าไม่ทักถามนี่ก็ไม่รู้นะว่าเปิดไม่ได้ (เอกสารส่งทางไลน์ ส่งแล้วเห็นแล้วก็ควรเซฟไว้ไม่ใช่หรือ) โอเคเราก็ส่งไปรอออกอีกทีเดือนมกราคม พอถึงเดือนมกราคมเราก็ทักไปถามว่าเงินโอทียังไม่ำด้หรอ และทางแอดมินที่ทำหน้าที่แจ้งมาว่าลืมคีย์!!! ห๊ะ!!! คือถ้าไม่ทักก็จะลืมไปตลอดเลยรึป่าว
การเงินก็แพลนไว้แล้วจองไว้แล้วจะเอาเงินไปให้คุณพ่ออีก

เลยอยากฝากเพื่อน ๆ ครับว่าอย่าไปทำเลยครับบริษัทตัว T สีแดง (ให้คิดเอาเองนะครับว่า บ.ไหน ช่วงนี้เปิดรับสมัครงานรัว ๆ อยู่ คนก็ออก รัว ๆ เพื่อนที่ทำงานพี่หัวหน้าดีนะครับ ที่เหลือแย่) แบบนี้จะได้เงินอีกตอนไหน เห้อ~~

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่