ช่วยหาคำลหุ มาต่อกลอนทีค่ะ please 🥺🥺

ทางอ.ให้แต่ง อินทรวิเชียรฉันท์ โดยระบุคำครุ ลหุมาให้ ซึ่งแต่งแล้วให้อ.ตรวจ แต่อ.ให้แก้1จุดค่ะ เราคิดไม่ออกเลย แก้ตรงคำว่า กวะ อ่ะค่ะ ตรงคำนั้นจะเป็นคำลหุ ที่คิดได้มีแต่ครุทั้งนั้นเลย แหะๆ ช่วยคิดทีค่ะ🙏🏼🙏🏼🥺
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
อันนี้เป็นแค่บทแรกค่ะ จริงๆมีอีกบทแต่แก้ได้แล้ว อ่านแล้วอาจจะดูทะยิ้มๆหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่