คุณพร้อมที่จะซับพอร์ตค่าใช้จ่ายในงานแต่งงานมากแค่ไหนคะ

กระทู้นี้ขอแชร์ความคิดเห็นนะคะ งดดราม่านะคะ

เราอาจจะเป็นคนหัวสมัยเก่านะคะที่พอได้ยินเรื่องที่คนอื่นเล่าว่า ผู้หญิงบางคนยอมที่จะออกค่าใช้จ่ายในการแต่งงานเองทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นค่าสินสอด ค่าจัดงานแต่งเพื่อให้ตัวเองได้แต่งงานนั้น เรายอมรับเลยค่ะว่าตกใจมากค่ะ และมันเป็นคำถามที่วนเวียนอยู่ในหัวว่าเพราะอะไร

เรารู้นะคะว่างานแต่งงานนั้นสำคัญกับใครหลายๆคน แล้วคุณล่ะคะ คิดว่างานแต่งงานสำคัญกับชีวิตคุณมากไหมคะ
ถ้าคนที่คุณใจตรงกันมาขอแต่งงาน คุณคง say yes แน่นอน แต่ถ้าคุณผู้ชายยังไม่มาขอเพราะยังไม่มีงานทำและยังไม่มีกำลังทรัทย์ หรือบอกให้ฝ่ายหญิงรอจนกว่าจะมีกำลังทรัพย์ ซึ่งไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ฝ่ายหญิงพร้อมไหมคะที่จะจ่ายค่าใช้จ่ายทั้งหมดเพื่อให้งานแต่งงานนั้นเกิดขึ้นค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่