อยากปรึกษาเรื่องเข้ามหาลัยระหว่างม.รังสิตกับราชมงคลธัญญะค่ะ

เราอยากสอบถามความเห็นทุกคนค่ะ เพราะตอนนี่เครียดมากไม่รู้จะไปที่ไหนดี
เราได้ทุน50%ของม.รังสิตค่ะ ตอนแรกไม่ได้ดูม.นี้ไว้เลย แต่เห็นครูส่งทุนมาเราเลย
อยากลองท้าทายความสามารถตัวเองดูค่ะ เราก็ศึกษาดูว่าตัวเองขอทุนสาขาไหนได้บ้าง
ซึ่งเราอยากเข้าสาขา บริหารธุรกิจระหว่างประเทศ แต่ของม.รังเราได้ทุน50% สาขาการตลาดดิจิทัลค่ะ
ม.รังสิตดูรวมๆแล้วถือว่าโอเคดีเลยค่ะ แต่ติดตรงที่เราไม่ได้ทุนสาขาที่อยากจะเข้า
เราอยากลองสมัครที่อื่นดูค่ะ อย่างเช่น ราชมงคลธัญบุรี ก็มีบริหารธุรกิจระหว่างประเทศ 
แต่ปัญหามันติดอยู่อย่างเดียวค่ะ คือเราพลาดตรงที่ยื่นสมัครที่อื่นช้าค่ะ กว่าเขาจะประกาศมันก็เลย
วันที่ม.รังสิตให้จ่าย ค่าแรกเข้า แล้วค่ะ ถ้าเราไม่จ่ายก็ถือว่าเราสละสิทธิ์ทุนนี้ไป อยากจะสอบถามทุกคนว่า
เราควรเข้าม.รังสิตไปเลยหรือสละสิทธิ์ทุนนี้ไปดีค่ะ 
ปล.ที่กังวลอีกอย่างนึงคือ เราไปเจอกระทู้ที่เปรียบเทียบระหว่างม.รัฐกับม.เอกชนด้วยค่ะ
เปรียบเทียบแบ่งเกรด ว่าม.รัฐจบไปมีโอกาสได้งานสูงกว่าม.เอกชนบ้าง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่