แฟนเป็นโรคซึมเศร้ารับมือยังไงดีครับ

สวัสดีครับ นี่เป็นโพสต์เเรกของผม ขอมาระบายซึ่งไม่รู้จะมีคนมาให้เค้าเเนะนำอะไรมั้ย วันนี้ผมกับแฟนก็ได้ทะเลาะกันอีกเเล้วผมกับเเฟนคบกันมาจะเข้าปีที่3เเล้วเรารักกันมากไปเที่ยวด้วยกันหาอะไรกินด้วยกันปกติ เราไม่เคยมีเรื่องมือที่3เลย ผมเป็นคนที่ชอบเล่นเกมส์มากติดเกมส์มากถึงขนาดที่สามารถไปเเข่งขันได้ซึ่งนั่นแหละครับปัญหาของคู่เราเเฟนผมมักจะไม่เข้าใจผมเธอไม่ชอบให้ผมเล่นเกมส์ ก่อนคบกับเธอผมเล่นเกมส์กับเพื่อนทุกวันเช้าเที่ยงเย็น เเต่พอผมมีเธอผมก็ลดเวลาเล่นกับเพื่อนเหลือเเค่ตอนประมาณ4ทุ่มขึ้นไปเพราะต้องรอเธอนอนหลับก่อนวันไหนเธอนอนไม่หลับหรือนอนดึกวันนั้นผมก็จะไม่ได้เล่นเกมส์เเต่ส่วนใหญ่ผมก็ไม่ค่อยได้เล่น   เดี๋ยวมีคนถามว่าทำไมไม่ขอเล่นดีๆละ คือผมเคยขอเเล้วครับเธอให้ไปเล่นนะเเต่เธอจะงอนนอยหนักมากซึ่งทำให้เกิดการทะเลาะกันครั้งใหญ่ ผมลองทำมาเเล้ว3ครั้ง มันทำให้ผมไม่กล้าขอเธอเล่นเกมส์เลย อีกอย่างเธอเป็นโรคซึมเศร้าต้องการคนเอาใจใส่มากๆๆๆเธอชอบทำตัวเป็นเด็กซึ่งผมก็ต้องดูเเลเอาใจใส่ให้มากกว่าปกติ เวลาทะเลาะกันทีไรเธอมันจะตัดทุกอย่างทิ้งไปเเล้วบอกว่าไม่มีคนรักเธอไม่มีใครเข้าใจเธอ เเล้วก็ชอบคุยเเชทกับตัวเองว่าเธออยากตายบอกตัวเองว่าอีกไม่นานเธอจะทำ ผมก็ทำอะไรไม่ได้ทุกครั้งที่ทะเลาะกันผมไม่เคยทำให้มันดีขึ้นได้เลย ผมง้อตลอดตามตลอดเเต่เธอไม่ตอบเเชทผมไม่รับสาย ไปหาก็ไม่ได้เพราะที่บ้านเค้ายังไม่รู้ว่าเราคบกัน เวลาที่ผมทักไปง้อเธอมัสจะไม่ตอบเเล้วคุยกับตัวเองว่าจะมาคุยกันทำไม ทำไมไม่ปล่อยให้เธอตายไปเลย ซึ่งผมก็ได้เเต่โทร เเล้วก็ทักไปผมทำอะไรไม่ได้ทำอะไรไม่ได้เเบบจริงๆมันทรมานมาก ผมไม่เคยคิดทิ้งเธอไปไหน เเต่เธอก็เอาเเต่บอกว่าเธออยากตาย ทั้งๆที่ผมรักเค้ามากเเต่เค้าไม่รักตัวเองเลยทำร้ายร่างกายตัวเอง ทะเลาะกันล่าสุดก็เพราะว่าผมทำงานไปติวที่มอกับเพื่อนๆเพราะจะสอบเเล้ว กลับมาถึงบ้านผมก็ไปเตะบอลทำให้ผมเหนื่อยล้ามาก ผมจึงขอเธอนอน เเล้วเธอก็บอกว่าทีเธอเหนื่อยเธอยังไม่นอนมาคุยกับผมได้เลย ไม่อยากคุยกับเค้าเเล้วใช่มั้ยละ เเล้วเธอก็วางสายไป ผมก็ตาสว่างไม่ง่วงเเล้วก็พยายามโทรหาเธอเเต่เธอก็ไม่รับพิมพ์ไปง้อเธอก็ไม่ตอบ ผมต้องติวเเต่ก็ต้องมาตามง้อเธอ เธอตอบผมเเต่เธอเอาเเต่บอกว่าไม่ต้องสนใจเธอ ติวไปเธอไม่อยากเป็นตัวถ่วง ไม่อยากรบกวนผมเธอเเต่บอกว่าเธอไม่ดีอย่างนู้นอย่างนี้ซึ่งผมก็เเก้ต่างให้เธอตลอดว่ามันไม่จริงเลยอย่าคิดแบบนี้ เเต่เธอก็เอาเเต่ว่ตัวเองเเล้วก็บอกว่าไม่มีคนรักเธอ คือผมต้องทำยังไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่