บทเรียนราคาแพง

สอบถามหน่อยคะ เราเจอเหตุการณ์หนึ่งจากคนรักเก่า ที่เขาตัดสินใจทิ้งเราไปคบกับอีกคนหนึ่ง หวังสร้างครอบครัวกับคนใหม่ ทุกสิ่งที่เคยคุยกันไว้ เขาตัดสินใจทำกับคนใหม่หมด เขาเชื่อใจคนใหม่โดยไม่สนใจคำเตือนเรา ในวันที่เราต้องการเขาที่สุด เขากับทิ้งเราไป พอมาวันนี้อยู่ๆเขาก็กลับมาทักเราแล้วบอกว่าเขาเสียใจที่เลือกผิด ผญ.คนนั้นหลอกเขาและทิ้งภาระให้เขาทุกอย่าง ชีวิตพังมีหนี้สิน ทั้งงาน ทั้งเงิน โดนสวมเขานอกใจ และสุดท้ายผญ. คนนั้นก็ทิ้งเขาไปแบบไม่ไยดี เขาบอกไม่เคยเจออะไรแย่ขนาดนี้เลย ในวันที่เขาไม่เหลือใครเขากลับมาหาเรา มาระบายกับเรา ถามว่าเราสะใจหรือแค้นเขาไหม เราบอกได้คำเดียวเลยว่าไม่ กับเห็นใจเขามากกว่า นิมันเป็นผลจากที่เขาทำกับเราไว้หรือป่าวคะ แล้วทำไมเขาถึงเลือกจะมากลับมาเล่าให้เราฟังและอยากได้กำลังใจจากเราหรอ แต่สิ่งหนึ่งที่เรารู้สึกอยู่คือต่อให้เขาจะทำเราเจ็บมากแค่นั้น เราก็ยังรักและเป็นห่วงเขาเสมอ เราดูโง่เกินไปใช่ไหมที่ยังรักคนแบบนี้ ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันคะ ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างไหมคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่