แผลบริเวณอวัยวะเพศ

สวัสดีครับ พอดีผมมีเรื่องอยากจะปรึกษาทุกคนหน่อยครับ เกี่ยวกับแผลถลอกบริเวณอวัยวะเพศของผม ตอนนี้ผมเครียดมาก 

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอากาศหนาวรึป่าว อวัยวะเพศผมที่บริเวณหนังหุ้มปลายแถวเส้นสองสลึงเป็นแผลถลอกเป็นขีดๆ แผลไม่ลึกนะครับ ไม่มีเลือดหรือหนองออก มีอาการคันเล็กน้อย(ไม่มีตุ่มน้ำใส ไม่มีหนองไหล ปัสสาวะไม่แสบหรือขัด)แต่จะขึ้นอยู่1วันก็หายและจะตกสะเก็ดเป็นหนังแห้งๆลอกออก วันต่อหรือในอีก2-3วันต่อมาก็จะเป็นแผลแตกหรือขีดในที่ใหม่บริเวณเดียวกันครับตรงหนังหุ้มปลายใกล้บริเวณหัวและเส้นสองสลึงและก็จะหายในวันเดียวเหมือนเดิมครับ และตรงบริเวณที่หัวอวัยวะเพศก็หนังแห้งแบบเห็นได้ชัดเลยครับ มีอาการลอกเป็นขุยๆและเหมือนเศษหนังแห้งๆหลุด บริเวณตรงลำอวัยวะเพศหรือปลายไม่มีอาการอะไรเลยครับ
พฤติกรรมของผมในการนอนชอบนอนคว่ำหน้าครับ มันอาจจะทำให้เกิดการเสียดสีรึป่าวตอนผมนอนขยับไปมาๆ บวกกับอากาศหนาวทำให้มันอาจจะมีการถลอกได้ง่ายขึ้น 

ผมมีเพศสัมพันธ์ไม่บ่อยนะครับ มีล่าสุดเมื่อเกือบ2เดือนก่อน(แต่ผมเพิ่งมีอาการอวัยวะเพศแห้งแตกลอกเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา)แต่กังวลกลัวเป็นโรคเกี่ยวกับโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ อาการที่ผมพบเจออยู่เข้าข่ายโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์รึป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่