แขวนชิงช้า ที่ผนังปูน เลือกตะขอแขวนแบบไหนดี

ผมอยากจะติด ชิงช้าให้ลูก เป็นชิงช้าไม้แบบ รูปข้างล่าง

ถ้าต้อง ยึดชิงช้า กับ ตะขอแขวน ไว้กับผนังปูน แบบรูปข้างนี้

ขอคำแนะนำครับ เราควรจะเลือกตะขอแขวน แบบไหนดี เพื่อ ยึดเชือกชิงช้ากับผนังปูน (จากโครงสร้างบ้านส่วนตรงนี้ จะเป็นผนังปูน ไม่ใช่คานบ้าน)
1. เป็นตะขอแขวน มีรู พุกสกรู 4 ตัว ขนาดยาว 70mm เส้นผ่าศูนย์กลาง10mm (ตามรูปภาพข้างล่าง)

แบบที่ 2 เป็นตะขอแขวน มี 2 รู พุกสกรู ยาว 85mm เส้นศูนย์กลาง 12mm (ตามรูปภาพข้างล่าง)

เราควรเลือกแบบไหนดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่