มันคือชนวนใช่ไหม

คือผมกับภรรยาคบกันได้2ปีแล้วครับ มีลูกสาว1ขวบ3เดือน ช่วงท้องนางไม่ได้ทำงานผมให้ออกไปอยู่บ้านเฉยๆ โควิด-19แรกๆเลย ตอนท้องเทอเริ่มมีอาการแปลกๆกับคำพูดคำจา จากฟ้าสู่เหวเลยก้อว่าได้ บางทีทำงานอยู่ก็โดนบอกเลย ด่าเสียๆหายๆเหมือนหมาตัวนึง ผิดกับช่วงแรกๆหวานกันมากเลย วิดีโอคอลหรือคอลสายหากันตลอดขณะทำงานผมก้อต้องใส่หูฟัง หลังๆมานี้ตัดสาย พอโทรกลับไปก็รำคาญ บางทีนี2-3ก็มาบอกเลิก แต่ผมก็บอกตลอดว่าจะเลิกกันมั้ยเตงสงสัยลูก เขาก็บอกกับมาว่าไม่เลิกก็ทนอย่างงี้มาตลอดจนนับไม่ถ้วน จนลูกคลอดตอนนี้ ขวบ3เดือน ฝากคุณย่าเลี้ยงอยู่ ผมก้อฝากงานบริษัทให้เทอทำในห้าง แต่ทำไมเทอยังพูดคำพวกนี้อยู่อีกทั้งที่คลอดมาเปนปีแล้วนึกว่าเปนแค่ตอนท้อง ผมเยนมาตลอด ผมเข้างาน8โมง เทอเข้า10โมง ผมไม่เคยขอให้เทอทไอะไรให้เรยขอแค่ให้อยู่เฉยๆ ล้างจาน ทำกับข้าว ซักผ้าตื่นมาทำให้ตลอด บางทีทะเลาะกันเรื่องเล็กๆน้อยๆ ผมถามว่าผมทำอะไรไม่ดีตรงไหนหรอเงินเดือนก้อไว้ที่เทอ ทำให้ทุกอย่างแล้วนะ เทอตอบกลับว่าไม่ได้ขอให้ทำ อยากเลิกก็เลิกไปหาคนดีๆกว่า และอีกอย่างแบบว่าผมเลิกงานมาเหนื่อย เขาพักเบรคพอดี เขาจะพิมมาคำเดียวว่า พัก พอถามหาไรกิงยัง เทอตอบว่า ยุ่ง พอถามขึ้นมาบนร้านยังคะ ก้อบอกว่า ยิ้ม ผมดีไม่พอหรอที่ภรรยาทำแบบนี้กับผม ใจผมเริ่มชาอยากมีคนรักใหม่ที่สวยกว่ามาแทนที่แล้วแต่ก็ไม่กล้า ลูกสาสแว๊บเข้ามาตลอดผมให้เกียติภรรยามาก แต่ผมทำไมไม่ได้กลับคืนมาเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่