อยู่ดีๆแฟนเก่าของแฟนเรา ก็โผล่มาพร้อมกับลูกน้อยวัย 2เดือนกว่า

ตามหัวข้อค่ะ เราคบกับแฟนได้เกือบ 10 เดือน แล้ว ตลอดระยะเวลาที่คบกันเราไม่เคยรู้ถึงการมีตัวตนของแฟนเก่าคนนี้เลย เรากับแฟนคบกันแบบเปิดเผย ผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายรับรู้ วางแผนว่าจะมีการหมั้นหมายในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้า จนเมื่อวานนี้เพื่อนของแฟนเก่าของแฟนเรา ส่งรูปเด็กมาให้แฟนเรา แล้วถามว่ารู้ใช่ไหมว่าลูกใคร แฟนเราบอกไม่รู้ แต่เรามองตาเขาแล้วเราว่าเรารู้คำตอบจริงๆแล้ว น้ำตาเราไหลร้องไห้ไม่หยุดเลย ไม่อยากให้มันเป็นเรื่องจริง เราก็ถามที่มาที่ไปของเรื่องนี้จากแฟนจนได้รู้ว่า เขาเคยคบกับผู้หญิงคนนั้นก่อนหน้าที่จะมาคบกับเรา จากนั้นเขาก็ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลย แฟนเราบอกว่าฝ่ายหญิงบอกว่าไม่ได้ท้อง เขาจึงไม่ได้ติดต่อกลับไปเลย เรากับแฟนเลยโทรไปปรึกษาแม่ของแฟนแล้วส่งรูปเด็กให้แม่แฟนดู แม่บอกว่าไม่เห็นจะเหมือนแฟนเราเลย เรารู้ว่าแม่แฟนเป็นห่วงความรู้สึกเรา เราฟังแล้วก็รู้สึกดีนะเพราะแม่แฟนเขาเลือกเรา แต่เราว่าแฟนเรารู้อยู่แก่ใจ เราเห็นใจฝ่ายผู้หญิงแล้วก็เด็กนะ เราให้แฟนเลือกว่าจะกลับไปสร้างครอบครัวที่พร้อมหน้าพร้อมตากับแฟนเก่าไหม เขาบอกเขาเลือกเราเขาไม่ได้รักฝ่ายนั้นแล้ว มันจะดูเห็นแก่ตัวไหมเราบอกให้เขาตัดขาดฝ่ายนั้นเลย เพราะเรารู้สึกว่าถ้าเขารู้ว่าแฟนเราเป็นพ่อของเด็กตั้งแต่แรกทำไมไม่รีบแสดงตัว ปล่อยให้เวลาผ่านไปจนเรารักและผูกพันธ์กับแฟนเรามากขึ้น ถ้าผู้หญิงคนนั้นมาบอกเราเร็วกว่านี้เราก็คิดว่าเราคงถอยให้ได้ทัน เมื่อวานเราให้แฟนเราโทรไปเคลียร์ กับแฟนเก่า เขาบอกว่าเพียงแค่ต้องการให้แฟนเราโทรไปหาเขาบ้าง แล้วบอกว่าคิดถึงแฟนเรา แล้วพูดถึงเรื่องเงิน แฟนเราบอกว่าไม่มีให้ เพราะทุกวันนี้เราทำงานอยู่คนเดียว แฟนเราติดทหารเงินเดือนทหาร มันก็ไม่ได้มากอะไร เรากับแฟนก็มีแพลนจะเก็บเงินหมั้นและแต่งงานกันแล้วถ้าเราท้องแล้วลูกเราก็ต้องมีค่าใช้จ่ายเลี้ยงดูเหมือนกัน เราไม่รู้ว่าแฟนเราเป็นพ่อของเด็กจริงหรือไม่จริง แต่เราเลือกยึดเชื่อคำพูดของแม่แฟนเรา เราถามย้ำกับแฟนว่าเลือกเราใช่ไหม ถ้าเลือกแล้วต้องทิ้งอดีตไว้ข้างหลัง เพราะเงินทองเราช่วยกับเก็บช่วยกันหาไม่ได้มีแค่เงินแฟนเรา เราถือว่านี่มันก็เป็นเงินของเรา การที่เราจะเก็บไว้ให้ลูกของเรามันก็สิทธิของเรา ทำใจยากมากเลยค่ะ แบบนี้ดูเห็นแก่ตัวมากไปไหม เราไม่ใจกว้างพอที่จะให้แฟนติดต่อกับฝ่ายนั้นอีก ไม่ต้องการให้ตรวจดีเอ็นเอ ไม่ต้องการข้องเกี่ยวกับแฟนเก่าและลูกของเขา เราเชื่อแม่แฟนค่ะ
😭😭😭| _ |
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
ผู้ชายมีลูกติดไม่ได้น่ารังเกียจ
แต่ผู้ชายที่ทิ้งลูกตัวเองโครตน่ารังเกียจ

ถ้าจขกทบอกว่า จะคบคุณต้องจบ
แล้วผชบอกว่า กับผญคนเก่าน่ะจบแค่
แค่ส่งเงิน/เดือนพอ ให้จขกทเป็นคนโอนก็ได้
แบบนี้ยังโอเค

แต่นี่อะไร
แฟนจขกท นี่ก็เลวเลยแหละ
ทหาร ไม่มีเงิน เลยไม่อยากรับผิดชอบ
เออ รู้ว่าไม่มีเงิน ยังจะไม่รู้จักป้องกันอีก???
มีเซ็กส์ได้ ป้องกันไม่ได้
เรื่องแค่นี้ยังจัดการไม่ได้เลย ชีวิตจะทำไรได้
ทำผญท้องไม่พร้อม ท้องทั้งที่ไม่แต่ง ท้องทั้งที่ไม่รัก???

ส่วนจขกท
คุณรักเขา จนศีลธรรมมืดบอด
สั่งให้เขาทิ้งเด็ก เพราะคุณงกเงิน
ลองคิดดูถ้าเขาแต่งงานมีลูกกับคุณ
วันนึงหมดรักคุณไป
แล้วเขาพูดว่า เลิกรักแล้ว
ลูกไม่ช่วยจ่ายค่าเลี้ยงดูนะ
เพราะจะเอาเงินไปสร้างครอบครัวกับคนใหม่
คุณจะว่ายังไง

คิดว่า แต่งงาน มีลูก = จบแฮปปี้เอนดิ้งหรอคะ
มีลูกแล้ว แต่งงานแล้ว มีเมียน้อยก็เยอะ

ที่มีออกข่าว ต่อให้แม่ผัวเข้าข้าง แต่ผชมันเลวมันก็ไปค่ะ
ข่าวทหาร กับ ลูกจ้างร้านทองไงที่ดังๆ
บางทีฟ้องศาลแล้ว พวกนี้ขึ้นศาลทหารเข้าข้างกันเอง
เมียหลวงทำไรไม่ได้ เงินเลี้ยงลูกก็ไม่ได้

แนะนำว่าให้หาแฟนใหม่ค่ะ
ผู้ชายคนนี้มีอะไรดี
ทำอาชีพทหาร แต่จิตใจความแมนเป็น 0
เงินเดือนก็น้อย
พฤติกรรมก็แย่ ไข่แล้วทิ้ง

ถ้ารู้จักคิดสักนิดก็ออกมาจากความสัมพันยุ่งเหยิงนี้เถอะ
ออกมาตอนที่ยังทัน
ผู้ชายไม่ได้มีคนเดียวบนโลก
ความคิดเห็นที่ 3
ตรวจ DNA ก่อนเถอะค่ะ เพื่อความกระจ่าง

ถ้าเป็นลูกของแฟนเราจริง เป็นเราเราคงเลิกค่ะ วางแผนจะหมั้น = ยังไม่หมั้น แต่ความเป็นพ่อ-ลูก มันตัดกันไม่ได้ เค้าก็ต้องทักมา ขอเงิน ลูกขอเจอพ่อ บลาๆๆ เราไม่จำเป็นต้องใช้ชีวิตวุ่นวายขนาดนั้น

ถ้าเค้าตัดลูกคนนี้ได้ อนาคตเค้าก็ตัดลูกเราได้เหมือนกัน
ความคิดเห็นที่ 24
จขกท ดูหลงนะคะ
หลงปลื้มใจว่าผู้ชายและแม่ของเขาเลือกตัวเอง

แต่คุณลืมพิจารณา ศีลธรรมพื้นฐานของพวกเขา

แม่เขารีบออกตัวว่าไม่เห็นเหมือนแฟนคุณ
อันนี้เราฟังแล้วสยองมากนะคะ
ปัดสวะพ้นตัวง่ายดี เป็นคนแก่มักง่ายคนนึงเลยค่ะ

ถ้าอนาคตคุณเลือกอยู่กับพวกเขา
คุณจะมีปัญหาในชีวิตอีกเยอะ

คุณเก็บเงินของคุณไปค่ะ ไม่ต้องช่วยใคร
แล้วคอยดูว่าฝ่ายชายและบ้านเขาทำยังไงกับแม่ลูกคู่นั้น

คุณไม่ได้มีส่วนในเรื่องนี้
ปล่อยเกียร์ว่าง นิ่งดูสถานการณ์ไปค่ะ

บ้านเขาดีหรือเลว จะได้เห็นกันตรงที่เขาทำยังไงกับแม่ลูกคู่นั้นนี่แหละค่ะ

เตือนไว้นะคะ
เขาทำคนอื่นได้ เขาก็ทำคุณได้ค่ะ
ความคิดเห็นที่ 12
จขกท.ตั้งสติหน่อยนะคะ
10 เดือน จะไปเลี้ยงลูกชาวบ้านเค้า
แล้วแม่เด็กต้องวนเวียนอีกชั่วชีวิตกี่ครั้งที่ต้องยุ่งเกี่ยว
แล้วจะเลี้ยง แม่เค้ายอมเหรอ ลูกเค้าไม่ใช่ลูกคุณ
ความคิดเห็นที่ 9
นอกจากเรื่องตรวจ dna เด็ก มีลูกติดหรือไม่แล้ว

คุณเล่าว่าคบกับแฟน 10 เกือน แต่จะหมั้นหมายแต่งงาน

คิดดีๆนะคะ 10 เดือนยังไม่ถึงปีเลย รีบไปรึป่าว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่