เคยติดบูโร ยอด 10,000 บาท เพราะแล้วค้างชำระมานาน ไปปิดบัตรเพื่อกู้ซื้อบ้าน

สวัสดีค่ะ เราเคยติดบูโร ยอด 10,000 บาท  ในช่วงเรียน แล้วค้างส่ง จนมากระทั้งอยากซื้อบ้านเป้นของตัวเอง ไปเช็คบูโลติด หลังจากนั้นก็ไปปิดบัตรสถานะเป็น 11  ปิดบัญชีแล้ว เมื่อเดือนมิถุนายน 2564 เราก็เริ่มสบายใจเลยมองหาบ้าน พอมาเจอที่ถูกใจจะลองยื่นกู้กูแอบคิดในใจว่าเราจะมีโอกาสผ่านไหม ด้วยฐานเงินเดื่อน 25,000 บาท ไม่มีภาระอะไร และก็ไม่เคยสร้างเครดิตตัวไหนอีกเลย ราคาบ้านอยุ่ที่ 2.6 ล้านบาท เคสแบบนี้ธนาคารจะรับพิจารณาปล่อยสินเชื่อบ้างไหมค่ะ ก็กังวนใจและอยากสอบว่าถ้าไม่ผ่านเราต้องรออีกนานแค่ไหน ต้องสรา้งเครดิตใหม่ไหม รู้สึกท้อบอกไม่ถูก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
เงินเดือนขึ้นเร็วไหม งานมั่นคงไหม
บ้านราคานี้ ส่งต่อเดือน เกิน 50 % รายได้คุณ
ไหวไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่