มีปัญหากับการถอยรถ จอดรถครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมอยู่ในช่วงที่พยายามฝึกฝนขับรถอย่างจริงจัง ซึ่งก็มีคนในครอบครัวช่วยเหลือให้คำแนะนำ ทำให้ตอนนี้สามารถพอจะขับรถออกถนนใหญ่ได้ตามปกติ แต่ไม่ว่าจะไปไหนสิ่งที่เป็นปัญหานั้นมักจะเป็นการจอดรถครับ ซึ่งจากคำแนะนำของพ่อ ตอนถอยจอดนั้นพ่อบอกให้มองกระจกหลังและกระจกข้าง แต่ผมที่มองกระจกเหล่านั้น ไม่สามารถกะระยะได้เลย ทำให้ต้องหันไปมองถึงจะรู้ว่าห่างแค่ไหน และอีกอย่างผมเป็นคนที่ระแวงว่าจะชนมากๆตอนที่ถอยจอด ไม่ทราบเพื่อนๆมีเทคนิคดีๆในการมองกระจกหรือถอยจอดมาแบ่งปันกันไหมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้านะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่