จะลาออกจากครูจ้าง มาขายของอยู่กับบ้านดีไหมคะ?

กระทู้คำถาม
ต้องบอกก่อนนะคะว่าเป็นแค่ครูจ้างค่ะ เงินเดือนได้ 6,000 แต่มีสิทธิ์สอบกรณีพิเศษขององค์กรครู(สอบภายใน) ที่ทนทำในเงินเดือนเท่านี้เห็นว่าสอบภายในมันง่ายค่ะ เคยสอบมาแล้ว 2 ครั้ง เขาเอา 2 คน เราได้ที่ 3และที่4 จะลองสอบอีกสักครั้งดีไหมคะ แต่ตอนนี้ก็เปิดร้านขายน้ำอยู่ที่บ้าน (บ้านเป็นร้านค้าค่ะ ของแม่) ติดถนนใหญ่ 4 เลน ปกติจ้างน้องขายค่ะ ขายได้วันละ 20-30 แก้ว กำไรวันละ 2-3 ร้อยบาท(หักค่าแรงที่จ้างน้องแล้ว) ทีนี้น้องขอออกไปเรียนต่อค่ะ เลยไม่มีคนทำ เลยคิดว่าจะออกจากครูมาขายของดีไหมคะ แล้วก็คิดว่าจะเปิดอื่นทุกอย่าง 20 ข้างๆกันไปด้วยค่ะ ในระแวกนี้ไม่มีเลยร้านทุกอย่าง 20 เป็นชุมชนใหญ่ค่ะมีมหาลัยใกล้ๆ แต่เป็นมหาลัยเล็กๆค่ะ นศ.ประมาณ200-300 คน มี7-11 ใกล้ๆประมาณ 150 เมตร ทุกคนมีความคิดเห็นกันอย่างไรคะ ตอนนี้คิดไม่ตกเลยค่ะ เครียดมาก หรือจะขายอย่างอื่นที่ไม่ใช่ร้านทุกอย่าง 20 ดีคะ อีกใจก็เสียดายสิทธิ์ในการสอบภายในของครู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่