❣❣ รายได้ไม่ถึงไม่ต้องเสียภาษี เราใช้สลิปเงินเดือนยื่นภาษี เพื่อแสดงเงินที่ถูกหักประกันสังคมได้ไหม 👌👌

คือผมกับแฟน ยื่นร่วม( รายได้รวมต้องจ่ายภาษี แต่จ่ายไว้เกิน)

แต่แฟนรายได้ไม่ถึง ไม่ถูกหักภาษี แต่มีหักประกันสังคม 
เราสามารถใช้ สลิปเงินเดือน เดือนสุดท้าย
ที่แสดงข้อมูลยอดรายได้ทั้งปี
และเงินที่หักประกันสังคมทั้งปี

ยื่นเพื่อขอเงินภาษีที่จ่ายเกินคืนได้มั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่