เงินเดือนพนักงานบริษัท,ข้าราชการ บรรจุใหม่ เมื่อปี 2526 อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ตามหัวกระทู้เลยครับ วันก่อนได้ดูรายงานข่าวคนไทยที่ไปทำงานที่ซาอุเมื่อปี 2526  เค้าได้เดือนละ 10,000 บาท
เค้าบอกว่าเป็นเงินที่เยอะมาก ผมจึงสงสัยว่า เงินเดือนคนไทยทั้งภาคเอกชนและภาครัฐอยู่ที่เท่าไหร่ครับในปีนั้น
อ้อ...ลูกจ้างรายวันด้วยก็ดี สงสัยมากว่า สมัยนั้นเค้าได้เงินกันเท่าไหร่ อยู่กันอย่างไร ค่าอาหารตอนนั้นกี่บาท ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่