หนุ่มม้งกับสาวเมืองสามารถคบกันได้ไหมคะ?

สวัสดีค่ะ คือแฟนเราเป็นคนม้งแล้วเราเป็นคนเมือง มีหลายครั้งที่ทางครอบครัวของแฟนเราบอกให้เราสองคนเลิกกันเพราะเหตุผลที่ว่าครอบครัวของแฟนเรากลัวว่าแฟนเราจะดูแลเราไม่ได้และกลัวค่าสินสอดแพง ครอบครัวของแฟนเราอยากให้แฟนเราคบกับคนม้งด้วยกันมากกว่าแต่แฟนเราก็ไม่ยอม เราเคยถามเขาหลายรอบมากว่าทำไมถึงไม่คบกับคนม้งด้วยกัน แต่แฟนเราก็บอกว่าไม่อยากคบ แต่สิ่งที่เรากลัวที่สุดคือ กลัวว่าเป็นตัวเราเองที่เป็นคนเมืองแล้วคบกับเขา ครอบครัวของเขาจะกดดันเขามั้ย เขาจะอึดอัดมั้ย เรารู้สึกผิดเวลาเขารู้สึกเครียดตอนครอบครัวของเขาบอกให้เลิกกับเรา เหมือนเป็นตัวเราเองที่เป็นต้นเหตุ เราผิดมั้ยคะที่ไม่ยอมเลิกกับเขา😢
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่