ปัญหาคบซ้อน ถึงเวลาที่ต้องเลือก

..
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
พูดมาซะขนาดนี้แล้ว
คบกับแฟนมาห้าปี ความดีเธอไม่มีปรากฏ ตำหนิแต่ว่า เธอเซ็กส์ห่วย

กับคนใหม่นี่ถูกใจ  ถึงใจคุณสุดๆ

ก็ไม่เห็นมีอะไรยากเลยนี่คะ กับการตัดสินใจครั้งนี้

คำว่าสงสารแฟน อย่าเอ่ยออกมาเลยค่ะ (คนที่สงสารกันจริง จะไม่ทำแบบนี้หรอก)

แนะนำว่า ...
ให้ไปบอกแฟนคุณทุกอย่าง
สาเหตุที่คุณนอกใจ / มีอะไรที่คุณรู้สึกว่าเธอไม่ได้ดังใจ
พูดให้เคลียร์

บอกเธอด้วยว่า คุณคบชู้มานานแค่ไหนแล้ว

หากเธอเป็นผู้หญิงที่เข้มแข็ง เธอจะตัดใจจากคุณง่ายดาย ราวทิ้งกระดาษทิชชูที่ใช้แล้ว

หากเธอเป็นผู้หญิงที่อ่อนแอ ความจริง จะทำให้เธอสำเหนียกว่า คุณและเธอ ไม่มีวันกลับมาอยู่ด้วยกันได้
เป็นการปลดปล่อยเธอ ให้เธอสิ้นหวัง ที่จะรั้งคุณไว้ เจ็บแต่จบ
เธอจะได้มีโอกาส มีเวลา ที่จะหาคนใหม่ ที่เข้ากับเธอได้ดีกว่าคุณ  

อย่ามัวยืดเยื้อค่ะ อายุเธอ 30 แล้ว วัยสาว ล่วงไป ไม่อาจย้อนกลับ

คุณกับคนใหม่
เรื่องอายุต่างกัน ไม่มีปัญหาอะไรตอนนี้หรอกค่ะ

ต่อเมื่อเธออายุมากขึ้น หากเรื่องบนเตียงไม่สามารถตอบสนองจนคุณพอใจได้อีกนั่นแหละ

สมมติว่า ห้าปีผ่านไป คุณเริ่มไม่พอใจเธอ  
ก็อย่าใช้วิธีเดิมทำร้ายเธอ แบบที่คุณเคยทำร้ายแฟนคุณนะคะ

บาปกรรมค่ะ

เทียน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่