เพื่อนมาขออยู่ด้วยควรปฏิเสธยังไงดีคะ

สวัสดีค่ะ คือเรารู้สึกลำบากใจมากค่ะ มีเพื่อนคนที่เราสนิทมาขออยู่ด้วยประมาณเดือนสองเดือน แต่เรารู้สึกอยากอยู่คนเดียวมากกว่าค่ะ คือเราเข้าใจว่าเป็นเพื่อนกันมีอะไรก็ต้องช่วยเหลือกัน แต่คือเราไม่ชอบแชร์ห้องร่วมกับใครจริงๆค่ะ มาขอค้างคืนเวลามีเรื่องด่วน อันนี้เราพอโอเค แต่ขอมาอยู่นานขนาดนี้เราไม่โอเคจริงๆค่ะ เราอยากได้ความเป็นส่วนตัว เคยปฏิเสธไปรอบนึงแล้ว แต่เขาก็ยังขออยู่กับเราอยู่ ควรบอกเขายังไงดีหรอคะ เราไม่อยากให้เพื่อนเสียความรู้สึกค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่