Ipad ต่อ wifi True ไม่ค่อยได้

Ipad ต่อ wifi True ไม่ค่อยได้ เวลากดเชื่อมต่อ ชอบขึ้นว่า "คำเตือนความเป็นส่วนตัว" ตั้งเป็น wap2 wap3 ก็แล้ว ก็ไม่หาย บางครั้งกว่าจะต่อได้ 20-30 นาที บางทีก็เชื่อมต่อได้ปกติ ทีแรกนึกว่า ipad มีปัญหา ต่อลองต่อ hotspot จากมือถือ ipad ต่อได้เลย แบบไวมาก แล้วผมก็ลองเอาเชื่อมต่อเน็ตบ้านกับของอีก 2 เจ้า คือ 3BB กับ AIS ก็ต่อได้ปกติ ไม่มีปัญหา อยากทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรครับ 

ปล. ipad อัพเป็น ios ล่าสุดแล้วครับ 

26 ม.ค. 2565
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่