เล่นคอมแล้วปิงสูงมากเลยเข้าแอปไหนปิงก็สูงหมด

คือคอมเราช่วงหลังๆมันช้ามากเลย ก่อนหน้านี้คอมแรงมากแต่ตอนนี้จะเสิร์ชหาอะไรต่างๆในกูเกิ้ลก็ช้าแถมกระตุกๆ เน็ตไม่ค่อยดีหลุดๆดับๆ เวลาเราเล่นเกมเช่น VALORANT,robloxไรประมาณนี้อ่ะค่ะ คือปิงสูงมากกกกแทบเล่นไม่ได้เลยแงงง แถมเวลาเล่นเราต้องเข้าดิสคอร์ดด้วยค่ะปิงดิสคอร์ดก็สูง คือปิงสูงทุกแอปเลยย เราลองทำตามคำแนะนำของเพื่อนแต่ละคนหรือในยูทูปกูเกิ้ลแล้วก็ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ ปัญหานี้เกิดจากสายLANไม่ดีหรือเปล่าคะ ไม่น่าเกิดปัญหาที่เน็ตเพราะโทรศัพท์ไอแพดเราเล่นเน็ตได้ตามสบายเลยค่ะ (พิมพ์ผิดตรงไหนก็ขอโทษด้วยนะคะ;^;)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่