พ่อแม่ชอบบังคับ

สวัสดีค่ะ คือเรามีเรื่องอยากจะมาปรึกษาทุกๆคนค่ะ คือเราอายุจะ19จะ20แล้ว  แล้วเราเป็นพี่คนโตนะคะ  คือแม่เราจะชอบบังคับเรื่องเล็กๆน้อยๆก็ต้องทำตามใจแม่ อย่างแบบเวลานอน21:30คือบอกให้นอนไม่นอนก็ปิด wi-fiบ้านไม่ให้เราเล่น
เราเป็นคนนึงที่แบบไม่ค่อยได้ออกไปเล่นกับเพื่อนเท่าไหร่ค่ะ เพราะอยู่บ้านขายของออนไลน์ให้แม่ พอเราปิดร้านทำธุระส่วนตัวนิดหน่อยจะโทรมาด่าเราเลยค่ะทั้งๆที่เราก็อธิบายเหตุผลให้ฟังแล้ว แต่ก็ด่าเราอยู่ดีค่ะ🤣      
มีครั้งนึงเราจะไปเที่ยวกับเพื่อนเราบอกแม่ไว้แล้วล่วงหน้าก่อนวันไปเที่ยว3วัน บอกไปแม่ก็ไม่ได้อะไร เราเลยตอบตกลงกับเพื่อน พอถึงวันจะไปด่าเราค่ะด่าต่อหน้าเพื่อนเลยแล้วบอกว่าไม่ให้ไปทั้งๆที่เพื่อนก็มารอรับหน้าบ้านแล้วนะคะตอนนั้น คือเราจะว่าอายก็อาย อึดอัดก็ที่สุดเลยค่ะ 😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่