แค่มีเพื่อนที่ดีก็มีความสุขแล้ว

กระทู้คำถาม
เราเข้าโรงเรียนใหม่ค่ะ แต่โรงเรียนเราให้ไปคนละสัปดาห์ตามเลขที่ค่ะ แบ่งออกเป็นกลุ่มเลขคู่เลขคี่เรากับเพื่อนสนิทที่อยู่ด้วยกันตั้งแต่อนุบาลอยู่คนละกลุ่ม เราเลยกลัวไม่มีเพื่อนจนวันที่มาโรงเรียนจริงเรามีกลุ่มเพื่อนค่ะ มี4คนรวมเราด้วยเวลาอยู่ด้วยกันเราก็เหมือนอากาศพวกเขาคุยกันไม่สนใจเรา และครูได้แนะนำลิน(นามสมมุติ)ให้เพราะต้องทำงานที่สหกรณ์ด้วยกัน ลินชอบอะไรหลายอย่างเหมือนเราเลยพวกเราเลยคุยกันเล่นด้วยกันหลายวันเลยค่ะ วันนี้ลินบอกว่า "จะเลิกเรียนแล้วพรุ่งนี้แกจะคุยกับเราไหม" เราก็บอกต้องคุยสิเราเป็นเพื่อนกันนะ เราก็ถามว่าทำไมลินคิดว่าเราจะไม่คุยด้วย ลินบอกว่า2คนในกลุ่มเพื่อนของเราออกห่างจากลิน ซึ่งเราก็บอกว่า "ไม่เราไม่ออกห่างจากแกหลอก" ลินกับเราก็ได้สัญญาเกี่ยวก้อยกัน มันรู้สึกมีความสุขมากค่ะที่ได้เพื่อนสนิทเพิ่มอีกคนแถมยังชอบเหมือนกันอีก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่