ทำไมเวลายื่นเอกสารกู้เงินซื้อรถถึงมีความรู้สึกกำลังถูกล้วงข้อมูลครับ

ธนาคารต้องการรู้ทุกสิ่งทุกอย่าง ทั้งแหล่งที่มาของสินค้า ต้นทุนเท่าไหร่ กำไรยังไง ช่องทางการขายที่ไหนบ้าง ซึ่งข้อมูลเหล่านี้มันมีมูลค่าไม่ใช่หรือครับ

(ถ้าจ้างนักสืบก็คงหลายตังค์)

ธนาคารใช้ประโยชน์จากข้อมูลฟรีเหล่านี้อย่างไรบ้างครับ ไม่รวมกับเอกสารที่ยื่นไปขอคืนก็ไม่ให้ด้วยครับ

แล้วถ้าผมอยากได้ข้อมูลด้านอาชีพ ผมก็เเค่โฆษณาว่าจะปล่อยกู้บ้างก็ทำได้ใช่ไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่