เคลมโน๊ตบุค HP

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามท่านที่เคยนำโน๊ตบุค hp ไปเคลมค่ะว่า แถว กทม.สามรถไปเคลมได้ที่ไหนอีกได้บ้างคะ(ที่ดูๆมา ส่วนใหญ่เอาไปซ่อมที่ศูนย์พระราม 3 แต่ดูคิวจะเยอะมาก) ไม่รู้ว่า จขกท.เข้าใจสถานที่เคลมผิดรึเปล่านะ ><" อยากได้ที่ๆเคลมได้เร็วหน่อยน่ะค่ะ เนื่องจากต้องใช้คอมเรียนเเละทำงานส่งอาจารย์ ไม่มีคอมเเล้วลำบากมากเยยยย + สิ้นเดือนนี้จะต้องกลับบ้านต่างจังหวัดค่ะ
<<<เบื้องต้น>>> ได้โทรเเจ้ง call center hp ไปแล้ว ว่าจะให้มาซ่อมแบบ onsite ให้ ครั้งเเรกเจ้าหน้าที่บอก ช่างจะติดต่อกลับและมาดูเครื่องให้ภายใน 3-5 วัน (นี่ก็โอเค ไม่นานๆ รอได้ๆ) แต่ 2 วันหลังเเจ้งไปก็มีโทรศัพท์โทรมาอีกครั้ง นี่ก็ดีใจว่าเห้ยหรือช่างจะมาดูคอมแล้ว ปรากฎว่าเป็น พนักงาน ผญ. คนนึงโทรมาบอกว่าต้องรอ อีก 1 อาทิตย์นะคะ ช่างถึงจะมาดูคอม •_•  จขกท.คิดว่านานเกินไป จึงคิดว่าจะเอาไปส่งที่ศูนย์ให้ช่างดูเลย จะเร็วขึ้นกว่ามั้ยคะ
<<<อาการโน๊ตบุค>>> ปิดเครื่องก่อนนอน ตื่นเช้ามาเปิดเครื่องเครื่องติด แต่จอดำค่ะ มีกระพริบไปทุกๆ 10 วิ 
จขกท.เป็นคนไม่มีความรู้ด้านฮาร์ดแวร์เลย เลยคิดว่าเอาไปซ่อมศูนย์น่าจะดีกว่า เพราะเครื่องพึ่งซื้อมาได้ 3 เดือนเอง
ขอบพระคุณทุกๆท่านที่มาให้ความเห็นและคำแนะนำไว้ล่วงหน้าด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่