Sansaru's Gold update 26/1/65 >> ขาสั้นสนุก ขาLยาวอยู่เฉยๆ

กระทู้คำถาม
Sansaru's Gold update 26/1/65 >>  ขาสั้นสนุก ขาLยาวอยู่เฉยๆ

9.38 น.   26/1/65
สวัสดีครับทุกท่าน

ตามที่จั่วหัวกระทู้/Blogครับ สรุปได้ตามนั้น ภาพใหญ่คือเป็นการตั้งฐานให้มั่นเพื่อขึ้นครับ(จากกราฟ ณ ปัจจุบัน26/1/65)
        ดังนั้น ชาว L ไม่ว่าสั้นมาก สั้นเฉย กลางน้อย กลางมาก ยาว และยาวมาก ขอให้เป็นชาว L จะได้เปรียบครับ
        ใจด้านจิตวิทยาของตลาด ณ ช่วงนี้ตั้งแต่มันทำให้ทุกคนมองเหมือนกันแล้วมากกกว่าครึ่งของตลาด(ผมคิดเอง)
        ด้วยการซื้อเข้าของ SPDR ก้อนใหญ่ที่ผ่านมา และด้วยกราฟที่วางฐานมาเรื่อยๆ ซึ่งนักลงทุนระดับไหนๆก็ดูรู้หมดแล้ว
        ขาดแต่เพียงการสร้างความมั่นใจให้ส่วนใหญ่ของนักลงทุนในตลาดทองคำ"เชื่อปักใจ"
        คำนี้ผมเน้นเลย เพราะสำคัญมาก เอาง่าย ๆ หากท่านเป็นชาว S ถามใจตัวเองและตอบให้ผมได้ยินสักหน่อย
        ว่า"ท่านเชื่อหรือยังว่ามันจะขึ้นไปแตะ1900" >>>>>> ช่วยเม้มท์ตอบผมทีครับ !!!

ช่วงนี้ไปถึงสัปดาห์แรกเดือนกุมภาพันธ์  ผมยังมองและมั่นใจว่า > จะเป็นช่วงเวลาแห่งการสวิงเวย์เพื่อปรับฐานขึ้นไปเรื่อย ๆ
        คือมันไม่ขึ้นพรวดพราดแล้ว มันจะสวิงให้ความเชื่อแตกออกเป็น 2 ฝั่งก่อน ใขช่วงนี้

และเมื่อเวลาเหมาะสม มันจะเริ่มทำให้คนที่ไม่เชื่อหันมาเเชื่อว่ามันขึ้นแน่นอน 
        1900 ได้เห็นแน่นอน  และจะมีบางกลุ่มเริ่มมอง 1950 2000 2100
        ตอนนั้นแล ให้ระวังตัว !!!

เช้านี้ตลาดใกล้เปิดแล้ว ผมต้องไปแล้ว จะลงกราฟให้ดูเฉยๆ นะครับ
        เพราะพอร์ตเก็งกำไรของผมก็ติดแดง อยู่
        ส่วนพอร์ตลงทุนที่มี PTT GULF LH  3ตัว ยังสบาย ๆครับ
        และพอร์ตทองคำ ก็รักษา 7 หลักเลข1นำหน้า ได้อย่างมั่นคงแล้ว

กราฟ 15นาที

กราฟ1ชม.

กราฟ5ชม.

กราฟ1วัน

กราฟ1สัปดาห์

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ
ด้วยความปรารถนาดี
Sansaru   ซันซะรุ  The three wise monkeys
10.05 น.   26/1/65 
หมายเหตุและคำเตือน  กราฟผมไม่ได้ใช้ค่ามาตรฐานทั่วไปและความเห็นที่ได้แสดงทั้งหมดนี้ ไม่มีเจตนาเพื่อการนำเสนอหรือเชิญชวนหรือชี้นำทั้งด้านบวกหรือลบ เพราะผมเองก็เป็นเพียงเม่ารายย่อย ไม่ได้เก่งกว่าท่านสมาชิกท่านอื่นแต่อย่างใด นี่เป็นเพียงแนวทางของผม เทคนิคการใช้indicatorก็เฉพาะตัว ดังนั้นการอ่านเทคนิค ณ เวลาใดเวลาหนึ่งอาจไม่ตรงกับท่านผู้รู้ท่านอื่น ขอได้โปรดให้ความเคารพในการใช้เทคนิคของผมด้วย ผมไม่ขอรับผิดชอบต่อความเสียหายใดๆอันจะเกิดจากการนำความเห็นของผมไปใช้ในการลงทุนไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม ดังนั้นผู้อ่านต้องตัดสินใจด้วยวิจารณญาณของผู้อ่านเอง และรับผิดชอบผลที่จะเกิดขึ้นเองเป็นสำคัญ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่