เวรกรรมของเจ้ามือพนันคืออะไร???

คนหมดตัวไปกับการพนันมีเยอะ
วนลูปไปเล่นซ้ำได้ไม่เลิก เสียไม่ยอม หมดตัวมีเยอะ
วนลูบไปกู้เงินเป็นหนี้หวังได้คืน จบหมดตัวอีกมีเยอะ
วนไปถึงจุดจบ ฆ่าตัวตาย ปล้นฆ่าติดคุก 55555 
นี้ละวงจรวงจรอุบาทว์ ส่วนที่เหลือทนทุกข์ใช้หนี้ก้มหน้าก้มตายอมรับความจิง โทษตัวเองหาคำมาปลอบ
(มันคงเป็นกรรมเก่า)เพื่อการยอมรับความจิง มีกำลังใจสู้ต่อไป ผมคือ 1 ในนั้น 
แต่....
ผมสงสัยมานานละเราเล่นพนันหมดตัวเราได้ใช้กรรมแล้ว
   และ!!เจ้า!!ละ เจ้ามือพนัน
เจ้ามือฟุตบอล,หวย,บาคาล่า,slot
หลอกลวงผู้บริโภค ต่างๆนาๆ อยู่สุขสบายมีเงินใช้ เขาจะรับเวรกรรมอะไรบ้างในซักวันนึก

ผมเคยคิดนะ เจ้าไม่ผิดไรหรอก ไม่รับกรรมไรหรอก เราเอาเงินไปให้เขาเองเราโง่เอง และเงินที่เจ้าได้ไปละมันผิดไหมมันบาปแค่ไหน ผิดคำสอนมรรค8 #สัมมาอาชิวะ ก็เป็นเงินบาปนะซิ 

อยากรู้จริงๆคับไอพวกเจ้าพนันทั้งหลายที่ทำนาบนหลังคน รวยเอ้ารวยเอา  ซักวันนึกมันจะรับกรรมอะไรบ้าง ? หนักแค่ไหน 
ขอความคิดเห็นพี่ๆน้องๆคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่