แฟนสนิทกับเพื่อนผญมากเกินไป?

สวัสดีนะคะทุกคน เข้าเรื่องเลยละกันเรามีแฟนคนหนึ่งค่ะโดยปกติแล้วเราจะโทรหากันทุกคืนค่ะ แต่วันนี้เราเพิ่งทำงานเคลียร์รายงานอะไรของเราเสร็จประมาณ22:30ค่ะ แล้วก่อนหน้านั้นเขาบอกเราว่าเขาอ่ะไปเอาลูกแมวที่ติดใต้ท้องรถมาเขายังถ่ายให้เราดูเลยนะคะ ต่อค่ะเมื่อเราทำงานเสร็จเราทักหาเขาในไอจีว่า "อยากโทรกับแกนะ" แต่เขาก็เงียบไปเลยค่ะเขาไม่สนใจข้อความเราเลย แต่เขาก็ยังทักมาหาในเมสเสจพร้อมกับแคปรูปการโทรวิดีโอคอลเปิดกล้องกัลเพื่อนผญของเขาค่ะ คือเขาไม่สนใจข้อความในไอจีเราเลยค่ะ (ฮือพิมพ์ไปก็รู้สึกน้อยใจ) เพื่อนผญคนนี้ของแทนว่าบีนะคะ บีเนี่ยสนิทกับแฟนเรามาก สนิทจนที่แฟนเราเคยไปนอนบ้านบีค่ะ แฟนเราเคยเล่าให้ฟังค่ะว่ามีเพื่อนผญเยอะ แต่เท่าที่ดูเราว่าเขาสนิทกับคนนี้มากๆเลยสนิทจนกระทั่งในไอจีบีเนี่ยยังไปเม้นในโพสแฟนเรา เรียกแฟนเราว่าที่รัก? ที่รักเลยนะคะ55555 นี่เป็นครั้งที่สองแล้วที่เราน้อยใจในเรื่องแบบนี้เราไม่โอเคจริงๆ เราเคยถามเขาค่ะว่าทำไมสนิทกันจังเขาด่าเราเลยค่ะ ว่าให้แยกแยะบ้าง เราเข้าใจแต่เราว่าการกระทำมันไม่ใช่อ่ะค่ะ หลายรอบแล้วกับผญคนนี้ อ้อใช่ค่ะตอนที่เราคุยกับแฟนเราแรกๆแฟนเราเคยบอกค่ะ ว่ามีเพื่อนผญเคยชอบแฟนเรา แต่ก็ไม่ได้บอกว่าเป็นใคร จนตอนนี้เราก็ยังน้อยใจมากๆแต่เราก็พูดไม่ได้เพราะเดี๋ยวเขาก็จะโมโหใส่เราอีก เราควรทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่