เน็ตทรูช่วงนี้ติดๆดับๆ สัญญาณมีแต่ใช้งานไม่ได้ มีใครเป็นเหมือนกันไหมคะ

กระทู้คำถาม
ใช้เน็ตบ้านของทรู แต่สัญญาณติดๆดับๆ บางทีมีสัญญาณขึ้นเต็มแต่หน้าเว็บไม่โหลด แค่ส่งไลน์ยังส่งไม่ไป ขนาดนั่งข้างเราท์เตอร์เลยนะ

เคยแจ้งหลังไมค์ไปแล้วก็บอกสัญญาณเราปกติดี (จริงหรา สงสัยจะเป็นที่มือถือของบ้านเราทั้งบ้านเลยมั้งที่ใช้เน็ตทรูไม่ได้) แล้วก็แจ้งว่าจะรีเซ็ทให้ พอรีเซ็ทให้แล้วก็ไม่หาย เป็นมาหลายอาทิตย์จนจะใช้เน็ตมือถือเกินอยู่แล้ว หงุดหงิดมากมาย มีใครเป็นเหมือนกันไหมคะ

ค่ายไหนสัญญาณเสถียรบ้าง เน็ตทรูห่วยมาก เพลียยยย (กระทู้นี้ก็ต้องเปิด 4g ของค่ายอื่นมาตั้ง เพราะพอตกกลางคืนไวไฟแทบใช้ไม่ได้เลย)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่