รู้สึกอึดอัดกับเเม่ตัวเองผิดมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ วันนี้มาเล่าเรื่องที่เจอมาทุกวันนี้ค่ะ หนูใช้ชีวิตเเต่ละวันเเบบไม่มีความสุขเลย เเถบจะไม่คุยกับใครในบ้านไม่กล้าคุยมันอึดอัด ไม่กล้าเปิดอกคุยกับคนในบ้านเลยค่ะกลัวมีปัญหา มีอะไรก็เก็บๆมาในใจตลอด เวลาไม่ไหวก็ร้องไห้ในห้องน้ำค่ะ จนตัวเองเป็นเเพนนิคตอนกลางคืนเพราะเครียด ชอบโดนที่บ้านพูดว่าไม่ทำงานบ้านเลยเป็นผู้หญิงนะ ส่วนตัวก็ทำนะคะเเต่ก็มีบ้างที่ไม่ทำเพราะว่าเรียนออนไลน์หนักมีเรียนพิเศษด้วย เเล้วก็มีรับจ้างวาดรูปหาเงินค่ะ
ก็กว่าจะเลิกเรียนก็เย็นเเล้ว ละมันเหนื่อยมากก็ๆก็เลยจะหลับช่วงเย็นๆ พอเเม่เห็นเเบบนี้เขาก็ว่าเราไม่เอาไหน เขาว่าเราว่าเราไม่ได้โตขึ้นเลย เเม่ชอบเปรียบเทียบด้วยค่ะ ชอบเปรียบเทียบกับลูกของเเฟนใหม่เเม่ ว่าเขาเรียนก็เก่ง รับผิดชอบ รวมถึงเรื่องหน้าตาด้วย คือหนูเป็นสิวหนูไม่สวยหรอ หนูพยายามมากนะเเค่ไม่เคยมีใครเข้าใจเลย ที่บ้านบอกเพราะหนูสกปรก เเต่มันเป็นฮอร์โมนเเม่ก็ไม่พาไปหาหมอสักที ขอเเม่ทำnft หารายได้เเม่ก็ไม่สนใจ เขาว่าหนูว่าไม่ได้โตขึ้นเลย หนูไม่กล้าทำไรเลยทุกวันนี้กลัวไม่ถูกใจเขาอึดอัดค่ะ เหนื่อยมาก ขอบคุณค่ะ♥️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่