ปัญหา..การผ่อนชำระ ด้วยบัตรเครดิต TTB กับ Lazada ?

ขออนุญาตเกริ่นแบบนี้ครับ คือ ผมกำลังเลือกซื้อโซฟาใน Lazada และสะดวกที่จะผ่อนชำระด้วยบัตรเครดิต TTB เท่านั้น (เพราะผมมีแต่บัตรนี้ครับ)

เนื่องด้วยเมื่อก่อน มีบัตรเครดิตเป็นของธนชาติ ก็สามารถใช้ผ่อนชำระได้ตามปกติ  แต่พอหลังจากที่ธนาคารธนชาติ ได้มีรวมกันกับ TMB เป็น TTB ผมก็ยังไม่ได้มีโอกาสที่จะใช้บริการเลย ครั้งนี้เป็นครั้งแรกหลังจากที่เปลี่ยนเป็น TTB  

มาในขั้นตอนการเลือกการชำระเงิน >>> ผมเลือก "การผ่อนชำระ" >>> ในขั้นตอนการเลือกธนาคาร ไม่มี TTB ให้เลือก มีแต่ ธนชาต ซึ่งผมก็ลองเลือก "ธนชาต"  และเลือกจำนวนเดือนที่ต้องการผ่อนเรียบร้อย หลังจากนั้น เมื่อใส่เลขบัตรเครดิตไปแล้ว ก็ขึ้นตัวแดงว่า "ไม่สามาราถใช้บัตรเครดิตใบนี้ได้"

หลังจากมีปัญหา ผมพยายามติดต่อ Lazada ซึ่งทาง Lazada เองก็ยืนยันว่าสามารถใช้งานได้  ให้ลองติดต่อทางธนาคาร TTB ดู  ผมก็ได้ติดต่อไปทาง TTB เช่นกัน ปรากฏว่า ก็บอกว่าใช้ได้ปกติ สรุป ไม่ได้รับการแก้ปัญหาใดๆ แบบงงๆ 

คำถามคือ ผมต้องทำยังไง ไม่ได้รับการช่วยเหลือ หรือ แก้ไขให้เลย  สรุป มันไม่ได้เพราะทางผมเอง หรือ มันเป็นที่ระบบ หรือ อื่นๆ
เลยต้องรบกวนผู้ที่เคยมีปัญหานี้ มาชี้แนะทีครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่