อายุ 26 เป็นหนี้เพราะพ่อเสียชีวิตจากโรคครับ😢

ส่วนตัวคือเศร้าและเสียใจอยู่แล้ว แต่พอพ่อเสีย บัตรเครดิตพ่อก็มาตามที่แม่และแม่ก็อยู่กับผมที่บ้านด้วย และหนี้บ้านที่พ่อไปเข้าขายฝากเพื่อเอาเงินมาหมุนในธุรกิจเสื้อผ้าของพ่อกับแฟนใหม่แกครับ (ลืมบอกครับพ่อกับแม่แยกกันอยู่ได้ประมาณ 10 ปีแล้วครับ แต่จดทะเบียนสมรสอยู่ยังไม่หย่าล้างกันครับ) 
รวมๆแล้วผมเป็นหนี้จำนวนมากเลย บัตรเครดิต 170,000 บ้านขายฝากดอกเบี้ยร้อยละ 2% แต่พ่อกู้มา 1,800,000 เพราะได้ครึ่งหนึ่งของราคาประเมิณครับจากขายฝาก เนื่องจากพ่อเครดิตไม่ดีแล้วตอนเกิดเศรษฐกิจโควิด ผมก็พึ่งจบได้ปีกว่าทำงานประจำได้เงินเดือนพนักงานเดือนละ 14,000 ที่เชียงใหม่ครับ ตอนนี้เลยเครียดมากเลย เงินทุนก็ไม่มีด้วยแถมยังได้รับหนี้เพิ่ม พ่อไม่ได้ทำประกันชีวิตเลยครับ มาตรวจเจอโรคมะเร็งระยะสุดท้ายและสักพักก็ค่อยๆทรุดและเสียชีวิตครับ ผมควรจะแก้ปัญหายังไงครับ ผมสู้อยู่แล้วครับ ผมไม่ได้เจอใครเลย เพื่อนคนข้างนอกเอาแต่ทำงาน และก็เครียดตรงที่หนี้สินเยอะแบบมาจากที่เราไม่ได้ใช้ครับ 🥲 ผมควรทำไง? ในการแก้ปัญหานี้ เดือนหน้าก็ต้องจ่ายค่าดอกแล้วด้วย ตั้ง 36,000 อะครับ😥

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่