สอบเข้าม.1

ฮืออออ ทุกคนคะปีนี้เราจะสอบเข้าม.1 ค่ะ แต่เราเรียนไม่รู้เรื่องเลยค่ะคือเรากลัวว่าจะสอบเข้ารร.ใหม่ไม่ติดมากเลยค่ะฮืออออ พวกวิชาคณิตไทยก็พอเรียนรู้เรื่องค่ะแต่วิทย์อังกฤษสังคมเราแทบจะไม่รู้เรื่องเลยเราต้องติวจากช่องทางไหนหรอคะ! ช่วยมาแนะนำหน่อยนะคะ🙇🙏

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ม.1 โรงเรียนอะไรครับ ถ้าไม่ใช่โรงเรียนประจำจังหวัดหรือโรงเรียนที่มีการแข่งขันสูงๆ ส่วนใหญ่จะรับนักเรียนทั้งหมดครับ แต่อย่าลืมพัฒนาตัวเองให้มีความรู้ด้วยนะครับ เพราะถ้าเกิดเรียนไม่รู้เรื่องต่อๆ ไป แบบนี้ ครูมัธยมเค้าไม่ได้ใจดีเหมือนครูประถมนะครับ ตกคือตก 0 คือ 0 นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่