ประกันปฏิเสธการจ่ายค่าซ่อม บอกใช้งานผิดประเภท

พอดีมีรถกระบะทำประกัน 210 เป็นรถกระบะตอนครึ่งไม่มีตะแกรงเหล็ก ตอนเกิดเหตุมีอุปกรณ์ฟาร์มปลาอยู่หลังรถ (ฟาร์มตนเองไม่ได้รับจ้าง)

รถเข้าซ่อมแต่ประกันแจ้งหนังสือไม่คุ้มครองเนื่องจากใช้งานผิดประเภท  และให้จ่ายค่าซ่อมเอง

ตามความเข้าใจ รหัส 210 ถ้าใช้ขนของ ของธุรกิจตนเองไม่ได้รับจ้าง น่าจะยังอยู่ในความคุ้มครองนะครับ

ผมเข้าใจถูกไหมครับ ท่านใดมีความรู้ช่วยแนะนำครับ

ผมไปร้องเรียน คปภ ได้ไหมครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่