ปรึกษาเรื่องหัวก็อกน้ำrasland

ใครพอทราบบ้างครับว่าหัวก็อกน้ำยี่ห้อนี้ใช้ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางกี่มม. ผมซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ ใหญ่ไป ตัวของเดิมทำหายไปแล้ว  เคยถามทางraslandเขาไม่ยอมบอกขนาด บอกแต่ว่ามีขาย180บาท สั่งซื้อทางline ไม่มีจำหน่ายตามห้างร้านทั่วไป
     ผมงงมากทำไมหัวก็อกน้ำพวกนี้ถึงไม่มีขนาดเป็นมาตราฐานสากลหรือครับ ต่างคนต่างทำตามใจฉัน ต้องมาวุ่นวายซื้อหาแบบลองผิดลองถูกไปเรื่อย หาตัวแปลงsizeไปเรื่อยเปื่อย
    ทีขนาดก็อกน้ำผนัง เกลียวท่อ เกลียวสายฝักบัว ยังมีขนาดมาตรฐานสากล 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่