เคยบอกแฟนหนึ่งครั้งว่าไม่ชอบมีอะไรด้วย แฟนก็เปลี่ยนไปเลยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราอะตอนนี้มีแฟนเป็นทอม(ก่อนหน้านี้มีแฟนเป็นผู้ชายมาก่อนนะคะ)แล้วเขาบางทีก็ชอบมาทำอะไรกับเราเล่นๆ เรารู้สึกไม่ชอบก็เลยบอกเขาไปว่าไม่อยากมีอะไรด้วยเลยรู้สึกไม่ผูกพันรู้สึกเหมือนมาทำเล่นๆ หลังจากนั้นก็เหมือนเขาก็มีอะไรกับเราน้อยลงๆ เราก็พยายามเรียกร้องนะ แต่ก็ไม่ได้ผลเลย ล่าสุดเลยลองเปิดใจคุยกันเขาบอกว่าเราคงชอบมีอะไรกับผู้ชายมากกว่า เขาจะมีอะไรกับเราไปทำไม มีไปเราก็ไม่โอเคอยู่ดี คือเราอะไม่โอเคที่เขามาทำเล่นๆแต่ในตอนที่มีอะไรกันปกติเราก็โอเคนะถึงกับชอบเลยแต่อาจจะมีเบื่อๆบ้างเพราะไม่ค่อยได้ทำอะไร เพราะยิ่งเขาไม่มีอะไรด้วยยิ่งทำให้เรารู้สึกไม่มั่นใจในตัวเอง คิดมากคิดเยอะ ตอนนี้เลยไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงรู้สึกเป็นปัญหามาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่