ผมรู้สึกคนเดียวไหมครับ ว่ามอเตอร์ไซเมืองไทย ขับรถแบบที่รถยนต์หรือคนเดินถนนต้องระวังพวกเขา ถ้าคนอื่นไม่ระวังพวกเขา…..

ผมรู้สึกคนเดียวไหมครับ ว่ามอเตอร์ไซเมืองไทย ขับรถแบบที่รถยนต์หรือคนเดินถนนต้องระวังพวกเขา ถ้าคนอื่นไม่ระวังพวกเขา
ถ้าเป็นรถยนต์ พวกเขาตาย
ถ้าเป็นคนเดินถนน คนเดินถนนตาย
เดี๋ยวคอยดูผลการตัดสินโทษคดีชนหมอเบาหวิวแน่ แค่ขับรถโดยประมาททำให้ผู้อื่นถึงแก่ความตาย เดี๋ยวกรมคุกที่ใหญ่กว่าศาลก็ลดโทษอีกรัว ๆ 2 ปีออกจากคุกมาแว้นต่อแน่นอน ฟันธง
ปัญหานี้เป็นหนึ่งในปัญหาสังคมปัจจุบัน เช่นเดียวกับปัญญามิจฉาชีพทางโทรศัพท์เลย บ่งบอกการใกล้เป็น failed state ของประเทศนี้เต็มทน

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
คนตลาดล่างใช้มอเตอร์ไซค์กันทั้งนั้นครับ พฤติกรรมการขี่ก็ตามสภาพนั้นแหละได้แค่นั้น
ไม่ได้อยากดูถูกหรอกแต่ทุกวันนี้90%ขี่กันแย่จริงๆ ไม่สนกฎจราจรกูจะขี่แบบนี้ใครจะทำไม
อย่าว่าแต่เดินหรือขับรถเก๋งเลย เวลาผมขี่มอเตอร์ไซค์ยังต้องระวังไอ้พวกนี้ให้เยอะ
ขี่ชิดซ้ายมาดีๆเจอพวกย้อนศรถ้าไม่หลบให้มัน มันก็ด่าพ่อ หลบให้มันก็อันตรายเราอีก
มันจะฝ่าไฟแดงแต่เราไม่ฝ่ารอไฟเขียวขวางทางมัน มันฝ่าไม่ได้ก็ด่าเรากดแตรแช่อีก
จะเลี้ยวซ้ายออกจากซอยจะกลับรถ เราต่อท้ายรถคันอื่นขวางทางมุดพวกมัน มันมุดตอนเลี้ยวไม่ได้ก็โมโห
พอเลี้ยวได้มันขี่มาปาดเราเอาคืน  สารพัดจะเจอแล้วเจอทุกวันด้วยนะสมัยนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่